Sau thời gian dài kiên nhẫn chờ đợi và tuân theo phác đồ điều trị hiếm muộn, Bà Nhân Vlog bất ngờ thông báo làm mẹ.
Mới đây, trên trang Fanpage của mình, Đức Nhân (Bà Nhân Vlog) vừa chia sẻ tin vui đến khán giả. Theo đó vợ chồng cô đã mang thai em bé đầu lòng sau hành trình 6 năm ròng rã tìm con.
Cô nàng tiết lộ trước ngày cấy phôi thai vào bụng, cô đã đi coi bói để chọn ngày đẹp và làm 1 mâm cúng cầu con tại nhà. Đức Nhân cấy vào người 2 phôi và cảm thấy lo sợ vô cùng. Cô nàng thậm chí còn yêu cầu chồng Teru ở nhà để bản thân đi 1 mình vì sợ vào bệnh viện người khác thấy lại bàn tán nhiều điều không hay làm ảnh hưởng đến tinh thần. Sau khi hoàn thành việc cấy phôi thai vào người, Đức Nhân được chồng chăm sóc từng ly từng tí, từ việc nhà đến việc pha nước cho vợ ngâm chân đều được Teru tự tay làm. Sau khi cấy phôi được 10 ngày, Đức Nhân hạnh phúc vỡ òa khi thử que tránh thai hiện 2 vạch đỏ, chính thức lên chức mẹ sau 6 năm chờ đợi.
Trong những chia sẻ mới nhất, Bà Nhân Vlog quay lại hành trình 2 tháng trước khi biết tin có em bé. Vợ chồng cùng đi chùa, phóng sanh, cầu phước trước khi chuyển phôi… Từ thời điểm đó đến nay, Bà Nhân Vlog nằm nhà dưỡng thai không đi ra đường. Hai vợ chồng cũng hết sức cẩn thận để em bé được an toàn.
Chia sẻ thêm về cuộc sống sau khi biết tin có bầu, Bà Nhân được chồng chăm sóc từ miếng ăn giấc ngủ, ngâm và massage chân, chỉ cần nói là có liền. Công việc nhà một tay Teru cũng một tay làm hết vì sợ vợ vất vả. Tuy nhiên, thời điểm này chồng bà Nhân cũng phải quay về Nhật Bản để cho cún cưng “Leo răng thưa” về tiêm vacxin vì đã quá hạn và chuẩn bị giấy tờ bảo lãnh đứa con thứ hai (con nuôi). Mặc dù đây là khoảng thời gian bà Nhân cần chồng nhất nhưng cũng không còn lựa chọn nào khác.