Phát biểu trước trận gặp tuyển Hàn Quốc, HLV trưởng tuyển Việt Nam tiếp tục tin tưởng các cầu thủ trẻ sẽ thể hiện tốt.
Trận giao hữu tuyển Hàn Quốc và tuyển Việt Nam sẽ diễn ra vào lúc 18h (giờ Việt Nam) ngày 17-10 và được trực tiếp trên hệ thống kênh FPT Play, VFF Channel.
Phát biểu trước trận, HLV Philippe Troussier cho biết tuyển Việt Nam sẽ cố gắng giành kết quả tốt nhất có thể trước đối thủ đẳng cấp thế giới.
Ông Troussier nhắc lại: “Chúng tôi đang xây dựng tuyển Việt Nam với triết lý và nhiều cầu thủ mới. Chúng tôi có chiến lược giúp đội tuyển phát triển, có thể cạnh tranh được với những đội tuyển mạnh trong tương lai. Tôi nghĩ trận đấu ngày mai sẽ vô cùng khó khăn.
Việc được tham dự trận đấu ngày mai là cơ hội rất tốt cho các cầu thủ Việt Nam.
Chúng tôi cần tạo ra những cầu thủ World Cup trong tương lai. Những trận đấu như thế này giúp các cầu thủ tiến bộ nhanh hơn. Dù có thể kết quả không như mong muốn.
Điều quan trọng nhất các cầu thủ chơi với nhau thế nào với triết lý bóng đá mới. Toàn đội có thể hỗ trợ nhau thế nào mới là mục tiêu chính của chúng tôi ở trận đấu với Hàn Quốc”.
Đánh giá về đối thủ, vị HLV người Pháp cho rằng các cầu thủ Hàn Quốc đã tiến bộ đáng kể về mặt kỹ thuật cá nhân. Mỗi năm tuyển Hàn Quốc đều có những cầu thủ triển vọng, trở thành ngôi sao tại châu Âu và liên tiếp tham dự các kỳ World Cup.