Lâu nay dư luận luôn cho rằng Thu Quỳnh và Bảo Thanh “bằng mặt mà không bằng lòng”, đặc biệt là sau lễ trao giải VTV Awards 2019 mặc cho 2 nữ diễn viên một mực phủ nhận.
Đóng cặp chị em thân thiết trong “Về nhà đi con” khiến dư luận quan tâm nhiều đến cuộc sống đời thường của Thu Quỳnh và Bảo Thanh. Tuy nhiên, trái với việc thường xuyên cập nhật hình ảnh thân thiết với Bảo Hân và ngược lại thì Thu Quỳnh – Bảo Thanh hầu như không bao giờ tương tác với nhau trên mạng xã hội đã làm rộ lên nhiều nghi vấn bất hòa.
Đặc biệt mới đây, đêm trao giải Ấn tượng VTV, “Diễn viên nữ ấn tượng” đã gọi tên Bảo Thanh, không phải Thu Quỳnh càng khiến nghi ngờ thêm sâu sắc.
Tuy nhiên, ngay sau lễ trao giải diễn viên Thu Quỳnh đã khẳng định mặc dù có buồn vì “trắng tay” nhưng cô thấy Bảo Thanh cũng hoàn toàn xứng đáng với chiếc cúp. Đồng thời trên trang cá nhân, nữ diễn viên My “sói” cũng đăng tải hình ảnh thân thiết cùng Bảo Thanh tại hậu trường; thậm chí Bảo Thanh còn chụp ảnh chung cùng gia đình Thu Quỳnh.
![](https://imgv2.blogtamsu.vn/2023/11/10/thumb-w-640-2019-9-11-70626623102196475516099673561187758569422848o-15681999386061904028461.jpg)
Về phía Bảo Thanh, trả lời phỏng vấn sau khi “vượt mặt” Thu Quỳnh giành giải thưởng “Diễn viên nữ ấn tượng”, nữ diễn viên 1990 cho biết, Thu Quỳnh có lợi thế khi cả hai phim tham gia đều nằm trong top 5 phim được đề cử. Nhưng thể lệ bình chọn năm nay là 50-50: Khán giả và Hội đồng chuyên môn. Bảo Thanh cho rằng, sở dĩ cô thắng đàn chị vì “ăn may” ở lượng vote của khán giả.
Mặc dù cả hai nữ diễn viên công khai phủ nhận tin đồn thì chỉ một comment của đạo diễn Khải Anh trên trang cá nhân của Thu Quỳnh: “Anh thấy em xứng đáng hơn cái Bảo Thanh” cũng đủ khiến làn sóng tranh cãi sôi nổi trở lại.
Mới đây, trong ngày giỗ Tổ nghề (10/9), Bảo Thanh (dù đã rời Nhà hát) và Thu Quỳnh đều có mặt tại Nhà hát Tuổi trẻ để làm lễ cúng Tổ nghề Sân khấu. Lần này, hai chị em cũng có những bức ảnh chụp chung thân thiết với nhau một lần nữa phủ nhận lời đồn.
![](https://imgv2.blogtamsu.vn/2023/11/10/thumb-w-640-2019-9-11-7053681029115326021970602737123142378979328n-15681999386011940216417-crop-15682000293761445996965.jpg)
Chia sẻ về thông tin “cạch mặt” nhau, Bảo Thanh thẳng thắn cho biết đó chỉ là những tin đồn. Cô và Thu Quỳnh không nhất thiết phải lên mạng xã hội để chứng tỏ mối quan hệ, có những thứ “nhìn vậy mà không phải vậy”.
Còn Thu Quỳnh khẳng định, ba chị em Thu Huệ – Anh Thư – Ánh Dương ở trong phim ra sao thì Thu Quỳnh – Bảo Thanh – Bảo Hân ở ngoài đời cũng như thế, chỉ là không phô trương ra ngoài cho mọi người thấy.
Nữ diễn viên 1988 chia sẻ, cô biết rất nhiều khán giả thắc mắc việc có ảnh Bảo Hân chụp riêng với Thu Quỳnh hoặc riêng với Bảo Thanh mà không có ảnh Thu Quỳnh – Bảo Thanh? Rõ ràng quay phim với nhau thấy thân nhau lắm mà ngoài đời không thấy tương tác. Nhưng thực tế, cô và Bảo Thanh không kết bạn Facebook của nhau.
Lý giải về điều này, Thu Quỳnh cho hay: “Việc không có Facebook nhau không phải vì bất đồng hay ghét bỏ gì mà cả hai đều cho rằng không cần thiết phải thể hiện tình cảm trên mạng xã hội. Chúng tôi vẫn quan tâm nhau thường xuyên qua những cuộc điện thoại, qua những lời hỏi han trực tiếp. Thế là đủ!”.
![](https://imgv2.blogtamsu.vn/2023/11/10/2019-9-11-6889229610219547990961013672001857421312000o-15668041622021049825148-1568199938609429190090.jpg)
Thu Quỳnh đăng ảnh chụp cùng Bảo Thanh, phủ nhận tin đồn ‘bằng mặt không bằng lòng’
Trên trang cá nhân, Thu Quỳnh gây chú ý khi đăng tải bức ảnh chụp cùng diễn viên Bảo Thanh kèm theo dòng trạng thái: “Thúy Quỳnh – Thúy Thanh, bảy năm biết nhau từ sân khấu đến phim ảnh, từ bạn thân tới chị em, giờ mới có một phút cùng rảnh rang chụp vội kiểu ảnh, để mọi người biết là chúng mình có tương tác với nhau”. Trong ảnh, cả hai diện trang phục đơn giản, buộc tóc hai chùm khiến người xem thích thú.
Bức ảnh nhận được sự quan tâm của người hâm mộ với hơn 10.000 lượt thích và hàng trăm bình luận. Đây là lần hiếm hoi cả hai chụp chung sau khi dự án phim Về nhà đi con kết thúc. Nhiều khán giả dành lời khen ngợi cho nhan sắc của hai diễn viên. Đặc biệt, dòng chia sẻ của Thu Quỳnh cũng là cách cô đáp trả tin đồn “bằng mặt không bằng lòng” với đồng nghiệp từng gây xôn xao dư luận thời gian qua.
![](https://imgv2.blogtamsu.vn/2023/11/10/uploaded-thanhlongn-2019-08-26-60510737-460123387893716-6752119477611003904-o-IUKW.jpg)
Ảnh: FBNV
Một tài khoản viết: “Hai chị em bình dị quá, cứ như vậy thôi chứ đâu cần phải phô trương”. Khán giả khác chia sẻ: “Yên tâm rồi, ngày trước đọc nhiều báo bảo hai chị không chơi với nhau, cứ mong không phải vậy. Bây giờ thì tốt rồi”. “Mình thấy hai chị không tương tác với nhau rất là buồn vì mình hâm mộ hai chị. Bây giờ nhìn vậy là ổn rồi, đây là cách chị Quỳnh đáp trả nè”, khán giả khác chia sẻ.
Trước đó, Thu Quỳnh và Bảo Thanh có dịp hợp tác cùng nhau trong Về nhà đi con. Tuy nhiên, nhiều người nhận ra rằng cả hai không kết bạn Facebook, không tương tác qua lại như cách mà họ thực hiện với các diễn viên khác. Điều đó khiến một bộ phận cộng đồng mạng đồn đoán bộ đôi diễn viên cạch mặt nhau.
Trong một bài phỏng vấn, Thu Quỳnh cho biết vì Bảo Thanh có gia đình riêng nên ít đi chung với cô và Bảo Hân. “Tôi với Bảo Thanh không có facebook của nhau. Không phải vì mình ghét bỏ hay là không quan tâm mà bởi quan điểm của tôi và Bảo Thanh với nhau là không cần phải ồn ào, bình luận qua lại trên Facebook. Chúng tôi vẫn nắm được cuộc sống của nhau qua những cách khác như gọi trực tiếp cho nhau chẳng hạn”, cô chia sẻ.